@AirQ - Tsarin Antysmog

Matakan lokaci na ainihi tare da yiwuwar aiwatarwa




iSys - Tsarin Hikima








Kayayyakin Birnin Smart

Abinda ke ciki

1. Gabatarwa. 3

2. Babban Fasali na Tsarin @AirQ. 5

3. @AirQ Na'urar aiki. 6

4. Sadarwa. 7

5. Sadaukar @City dandamali (gajimare). 7

5.1. Server Sabar girgije. 7

6. Nuna kan layi akan taswira. 9

7. Nuna sakamako a cikin tebur. 10

8. Sigogi na mashaya. 11

9. Shafin Taswira. 12

9.1. Shafin Shafi: (yana nuna bayanan data kasance ne kawai) 12

9.2. Shafin ci gaba: (don bayanan shigarwa ɗaya) 12

10. Karfin aiki tare da burauzar gidan yanar gizo. 13

11. Dubawa / taken keɓancewa. 14

12. Kayan aiki Nau'in. 15

12.1. Bambance-bambancen lantarki: 15

12.2. Hawan dutse: 15

12.3. Maɗaukaki: 15

13. Bayani mai amfani. 15

14. Bayanin kasuwanci. 15

15. Pro-muhalli, ilimi bayani. 16

16. Kwatanta hanyoyin auna Smog. 16

17. @AirQ Na'urorin aiki masu aiki. 18


1. Gabatarwa.

@AirQ tsari ne na hadaka da ingancin iska da kuma tsarin amfani da hayaki. Yana aiki a ainihin lokacin (ma'auni kowane ~ 30sec) kuma yana samar da ci gaba da auna ƙarfin iska awa 24 a rana. Partangare ne na Smart City "@City" tsarin daga iSys - Tsarin Hankali.

Tsarin @AirQ yana ba da damar saka idanu kai tsaye na matakin kazanta (PM2.5 / PM10 barbashi). Ya ba da damar kama masu laifin "a cikin aiki" da aiwatar da su (sanya tara ta hanyar kungiyoyin shiga tsakani, misali. 'yan sanda na karamar hukuma,' yan sanda, jami'an kashe gobara).

Tsarin yana auna gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen gurɓataccen abu (a cikin adadi mai yawa na masu ganowa da ma'auni) godiya ga abin da yake nuna sakamako na ainihi kusa da cibiyar cibiyar gurɓatattun abubuwa. Zabe ba na cikin gida ba ne kawai kuma yana iya wuce matsakaitan ma'auni ta hanyar firikwensin ingancin iska sau ɗaruruwan.




Ana tattara bayanai daga na'urori masu auna firikwensin ingantaccen iska da daskararrun barbashi 2.5um, 10um.



@AirQ na'urorin na iya zama:

An girke na'urorin a yankin dukiyar jama'a (misali. fitilun kan titi) ko kuma tare da izinin mazauna kan makircin su.

Dangane da raba bayanan jama'a na ma'auni, shima ɓangare ne na ilimin mazauna kuma "anti-shan taba", kiwon lafiya da kuma kare muhalli.

Tsarin @Air din yayi kadan "mai rigima" kuma mafi tasiri fiye da drones cewa:

Masu mallakar makirci na iya aiwatar da haƙƙinsu yadda ya kamata game da jiragen da ke yawo a cikin gida.

Dangane da haɗari da kuma gunaguni, akwai kuma farashin shari'ar, diyya, diyya da sasantawa.

Tsarin @AirQ na iya yin aiki mai nisa da iko kai tsaye na hasken titi, hasken gari, da dai sauransu. (Tsarin Haske mai haske.) "@ Haske" ).

 Ana aika bayanan zuwa server sabar tsarin - zuwa ƙaramin gajimare, wanda aka sadaukar don tattaunawa ko yankin.

Babban nau'in sadarwar shine GSM watsawa (A madadin WiFi ko LoRaWAN a cikin ƙungiyar buɗewa)

Tsarin yana ba da damar gani a ainihin lokacin akan taswira, taswirar mashaya gami da aika saƙonnin ƙararrawa kai tsaye zuwa ƙungiyoyin shiga tsakani.

2. Babban Fasali na Tsarin @AirQ.

Babban fasali na tsarin @AirQ:

Basic transmission watsawa mara waya: 2G, 3G, LTE, SMS, USSD (ga kowane mai aiki), LTE CAT M1 * (Orange), NB-IoT ** (T-Mobile) - yana buƙatar katin SIM ko MIM na wanda aka zaɓa mai aiki da kudaden biyan kuɗi don watsa bayanai ko harajin telemetry.

*, ** - ya dogara da samuwar sabis na afareta a wurin da yake yanzu

3. @AirQ Na'urar aiki.

Na'urar tana auna adadin daskararrun barbashi 2.5um / 10um tare da yawon iska mai karfi (zabin A).

Na'urar tana aiki awanni 24 a rana, kuma mafi ƙarancin lokacin aunawa da watsawa shine kimanin daƙiƙa 30.

Matakan maki da yawa ne kawai game da gurɓatar iska yake da ma'ana, saboda gurɓatacciyar iska tana cikin gida kuma cibiyar zata iya samun gurɓatiyar ɗaruruwan sau fiye da matsakaicin ƙimar da aka auna a wasu wuraren. Ya dogara da dalilai da yawa kamar yanayi, yanayin iska da ƙarfi, matsin lamba, tsayin girgije, zafi, hazo, yanayin zafi, ƙasa, noman daji, da sauransu.

Misali, mita 50-100 daga tushen hayaki, ma'aunin na iya nuna har zuwa sau 10 ƙasa da (wanda aka nuna akan taswirar da ke sama tare da ainihin ma'aunin da aka ɗauka daga motar).

Hakanan na'urar zata iya auna matsin lamba, zafin jiki, zafi, yanayin iska gabaɗaya - matakan gas mai cutarwa (zaɓi B). Wannan yana baka damar gano rashin dacewar yanayi (saurin canje-canje a yanayin zafin jiki, matsin lamba, zafi), gobara gami da wasu yunkuri na lalata na'urar (daskarewa, ambaliyar ruwa, sata, da dai sauransu.) ).

Mizanin yana ɗaukar kimanin daƙiƙa 10, don haka a yanayin yanayin firikwensin wayar hannu, yana ba da matsakaicin ƙimar nisan da aka yi tafiyar a wannan lokacin (misali. don gudun 50km / h - kimanin 140m)

Aika bayanai kowane secondsan daƙiƙa kuma kariya ce ga ƙararrawa ga na'urar idan:

Wannan yana ba da damar aika ƙungiyar masu shiga tsakani zuwa wurin da abin ya faru kuma sun kama mai laifin "a cikin aiki".

Na'urar za a iya wadata ta da kayan haɗi don sarrafa fitilun LED (Zabin C). Zai yiwu a rage wutar wutar fitilar kan titi, ko kunna / kashe fitilun LED ba tare da tsangwama da sigogin fitilun ba. Saboda dimmer 3, mai kula zai iya sarrafa haske na ado, hasken lokaci-lokaci (ta hanyar daidaita saitin launi na RGB). Hakanan za'a iya amfani dashi don sarrafa farin (haske) zazzabi.

Wannan yana ba ku damar sarrafa birni mai nisa, hasken titi ko kowane kayan lantarki.

4. Sadarwa.

Ana yin watsa bayanai na ma'auni ta hanyar sadarwa guda daya *:

* - gwargwadon nau'in mai sarrafa @AirQ da aka zaba

5. Sadaukar @City dandamali (gajimare).

@City dandamali sadaukarwa ne "karamin girgije" tsarin don abokan cinikin B2B. Ba a raba dandamali tsakanin sauran masu amfani kuma abokin ciniki ɗaya ne ke da damar zuwa sabar jiki ko kama-da-wane (VPS ko sabobin sadaukarwa). Abokin ciniki zai iya zaɓar ɗayan cibiyoyin bayanan dozin da yawa a Turai ko duniya da kuma tsare-tsaren kuɗin fito da yawa - masu alaƙa da albarkatun kayan aiki da aikin sadaukarwa na musamman.

5.1. Server Sabar girgije.

@City software tana gudana akan sabobin VPS da ke gudana akan Linux (Virtual Private Server) ko kuma sadaukar sabar akan intanet, gwargwadon aikin uwar garken da ake so (anan gaba ake kira sabar). Ayyukan da ake buƙata ya dogara da dalilai masu zuwa:


Akwai bambance-bambancen sabar da yawa masu yiwuwa (kama-da-wane / sadaukar VPS) dangane da:


Dedicated @City dandamali an sadaukar dashi ga mai karɓa ɗaya (anan gaba ana kiransa abokin ciniki):


Saboda ba a raba uwar garke tsakanin abokan ciniki, wannan yana sauƙaƙa samun dama, tsaro, da matsalolin aiki. Saboda wannan dalili, abokin ciniki ɗaya ne ke da alhakin ingantaccen tsaro, kwanciyar hankali, aiki, rarar bayanai, da dai sauransu.

Game da rashin wadataccen aiki, abokin ciniki na iya siyan tsarin jadawalin kuɗin fito mafi girma (VPS ko uwar garken sadaukarwa), mafi dacewa don ayyukan da ake buƙata da aikin.

A cikin lamura na musamman, ana iya aiwatar da sadarwa ta hanyar girgije zuwa girgije don dunkulewar duniya da kuma karkatar da bayanai zuwa manyan yankuna maimakon gajimare na abokan ciniki da yawa.

6. Nuna kan layi akan taswira.

Ana iya nuna sakamakon a kan taswira tare da yanayin yanayin firikwensin yanayi da sauran sigogi, misali. lokacin aunawa (castomization) Suna wartsakewa kowane minti 1



Misali na sama yana nuna sakamakon ma'aunai:


Mitocin farko guda biyu suna da launi dangane da ƙimar.

7. Nuna sakamako a cikin tebur.

Hakanan za'a iya nuna sakamakon a cikin tebur na musamman (bincike, rarrabewa, iyakance sakamako). Hakanan tebur suna da zane daban daban daban (Jigo). Zai yuwu a nuna tebur tare da bayanai na yanzu don duk na'urorin @AirQ ko tebura na kayan aiki guda ɗaya.




8. Sigogi na mashaya.

Bar jadawalai nuni jerawa kuma "bisa al'ada" sanduna zuwa matsakaicin darajar, daga mafi girma zuwa mafi ƙanƙanci.

Suna da amfani don bincika saurin sakamako da ɗaukar matakan aiwatarwa kai tsaye (aika kwamiti zuwa wurin da abin ya faru don bincika abubuwan da ke cikin tukunyar jirgi / murhu, da sauransu, da yiwuwar cin tara).




Tsayar da linzamin kwamfuta akan sandar yana nuna ƙarin bayani game da na'urar (sauran ma'aunai da bayanan wuri)

9. Shafin Taswira.

Zai yuwu a nuna jadawalin tarihi na wani lokaci don zaɓin siga (misali. PM2.5 daskararru, zazzabi, zafi, da dai sauransu. ) don kowane na'ura.

9.1. Chart Bar: (ana nuna bayanan data kasance ne kawai)



9.2. Shafin ci gaba: (don bayanan shigarwa ɗaya)




Matsar da alamar linzamin kwamfuta yana nuna cikakkun ƙididdigar ma'auni da kwanan wata / lokaci.


Don wannan misalin (duka zane):


An iyakance jadawalin ne zuwa lokutan maraice 15:00 - 24:00 lokacin da yawancin mutane ke shan taba a cikin murhu

10. Karfin aiki tare da burauzar gidan yanar gizo.


Aiki / Mai Binciken Yanar Gizo

Chrome 72

FireFox 65

Edge

Opera 58

Taswirori

+

+

+

+

Tarihi (tarihin)

+

+ (*)

+

+

Bars (sigogin mashaya)

+

+

+

+

Tabs (tebur)

+

+

+

+


* - Firefox baya goyan bayan zabin rana / lokaci (filin rubutu dole ne a gyara shi da hannu ta amfani da kwanan wata da tsarin lokaci da suka dace).

Internet Explorer ba ta da tallafi (yi amfani da Edge maimakon)

Sauran masu binciken gidan yanar gizo ba a gwada su ba.

11. Dubawa / taken keɓancewa.

Jigogin Duba suna ba ku damar keɓancewa da daidaitawa da buƙatunku.

Za'a iya amfani da jigogi na gidan yanar gizo @AirQ daban daban don ƙirƙirar ingantattun samfuran misali. bugu, aiki daga wayoyin hannu, PADs. A gida kwamfuta masanin kimiyya da asali ilmi na HTML, JavaScript, CSS zai iya kai-siffanta mai amfani ke dubawa.





12. Kayan aiki Nau'in.


Na'urorin na iya kasancewa a cikin nau'ikan bambance-bambancen kayan aiki da yawa game da zaɓuɓɓukan kayan aiki da gidaje (wanda ke ba da haɗuwa da yawa). Bugu da kari, dole ne na'urar ta kasance tana hulɗa da iska mai gudana, wanda ke sanya wasu buƙatu akan ƙirar gidan.

Sabili da haka, ana iya ba da umarnin yin kwatankwacin ɗayan ya dogara da buƙatun.

12.1. Bambance-bambancen lantarki

12.2. Hawa:

12.3. Maida hankali ne akan:


13. Bayani mai amfani.


Na'urar haska gurbataccen iska ta laser da aka yi amfani da ita na iya lalacewa idan ƙurar ƙura, tar ta yi yawa, kuma a wannan yanayin an cire shi daga garantin tsarin. Ana iya sayan shi daban azaman ɓangaren kayayyakin.

Garantin ya cire ayyukan barna, ɓarnata akan na'urar (yunƙurin zubowa, daskarewa, hayaƙi, lalacewar inji, walƙiya, da dai sauransu. ).

14. Bayanin kasuwanci.


15. Pro-muhalli, ilimi bayani.

Abu ne mai yiwuwa (bisa doka) a buga sakamakon yanzu akan intanet, saboda godiya ta yanayin muhalli da mazauna ke da shi game da cutarwar sigari. Tsarin bai keta GDPR ba.

Sakamakon gaskiya da na jama'a zai tilasta wa waɗanda ke ba da gudummawa ga samar da hayaƙi a yankin zuwa:


16. Kwatanta hanyoyin auna Smog.

Nau'in ma'auni

@AirQ - tsit

@AirQ - wayar hannu (mota)

@AirQ ko wasu a jirgi mara matuki

Cigaba

Ee 24h / rana

Ee 24h / rana

A'a / nan take max 1..2 awanni na lokacin jirgi akan batir

Max shakatawa mita

30 sec

30 sec

30 sec

Mai aiki + abin hawa

Ba ya bukatar

Yana buƙatar (direba + mota)

Yana buƙatar mai aiki tare da izini na motar + mara izini

Take hakkin sarari

A'a

A'a

Ee

Keta dokar sirri

A'a

A'a

EE (kyamarar da zata iya duba da rikodin hoto)

GDPR yarda

Ee

Ee

A'a

Mazauna 'fushin

A'a

A'a

Ee

Hadarin lalacewar dukiya ko lafiyar mutum

A'a

A'a

EE (idan drone ya faɗi)

Dogaro da yanayin yanayi

Arami (T> -10C)

Matsakaici (babu hazo, T> -10C)

Mai tsayi sosai: (babu ruwan sama, ƙarfin iska, ƙarancin zafin jiki)

Yawan na'urori

Babba

1 ko fiye

1 ko fiye

Tabbatarwar ganowa

EE (kusa da firikwensin)

A'a (kawai bisa haɗari ko kira)

A'a (kawai bisa haɗari ko kira)

Kayan Wuta

Ee

A'a

A'a

Mains + UPS (baturi)

+

-

-

Baturi mai amfani

+

+

+

Zaɓin baturi

+ (Duk wani)

+ (Duk wani)

-

Lokacin aiki baturi

- LTE CAT1 / NB-IoT - makonni da yawa,

LTE - mako guda *

LTE - A week *

Max 2 hours

Aiki mai zaman kansa

+

-

-

Lokacin aiki daga batirin waje ya dogara da: strength ƙarfin sigina, zazzabi, girman batir, mitar awo da aika bayanai.

17. @AirQ Na'urorin aiki masu aiki.

Yanayin zafin jiki - 40C .. + 65C

Danshi 0..80% r.H. Babu sandaro (na'urar)

Arfin wutar lantarki GSM 5VDC @ 2A (2G - max) ±0.15 V

Tushen wutan lantarki V 5VDC @ 300mA (max) ±0.15 V

GSM + Na'urar GPS:

Shigar eriya 50ohm

SIM nano-SIM ko MIM (zabi a matakin samarwa - MIM ya sanya afaretan cibiyar sadarwa)

Modem Yarda da Orange (2G + CATM1) / T-Mobile (2G + NBIoT) / Wasu (2G)


Makada (Turai) Class TX Fitarwa Power RX Sensitivity

B3, B8, B20 (CATM1) ** 3 + 23dB ±2 < -107.3dB

B3,B8,B20 ( NB-IoT ) ** 3 +23dB ±2 < -113.5dB

GSM850, GSM900 (GPRS) * 4 + 33dB ±2 <-107dB

GSM850, GSM900 (EDGE) * E2 + 27dB ±2 <-107dB

DCS1800, PCS1900 (GPRS) * 4 + 30dB ±2 < -109.4dB

DCS1800,PCS1900 ( EDGE ) * E2 +26dB ±2 < -109.4dB

Lokacin amfani da eriyar eriya mai ƙuntataccen mitar-wanda ya dace da ƙungiyar da aka bayar.


* Kawai tare da haɗin haɗin haɗin Combo: 2G, CATM1, NB-IoT

Takaddun shaida:



GPS / GNSS:

Yawan aiki: 1559..1610MHz

Antenna input 50ohm

ƙwarewa * -160dB a tsaye, -149dB kewayawa, -145 farkon farawa

TTFF 1s (zafi), 21s (dumi), 32s (sanyi)

A-GPS haka ne

Dynamic 2g

Wartsakewa 1Hz





LoRaWAN 1.0.2 Na'urori (8ch., Tx power: + 14dBm) Turai (863-870MHz)

DR T daidaitowa BR bit / s Rx Sensitivity Rx Gwajin

0 3min SF12 / 125kHz 250 -136dB -144dB

1 2min SF11 / 125kHz 440 -133.5dB

2 1min SF10 / 125kHz 980 -131dB

3 50s SF9 / 125kHz 1760 -128.5dB

4 (*) 50s SF8 / 125kHz 3125 -125.5dB

5 (*) 50s SF7 / 125kHz 5470 -122.5dB

6 (*) 60s SF7 / 250kHz 11000 -119dB

7 FSK 50kbs 50000 -130dB

(*) Sigogi da ake buƙata don sabunta firmware ta hanyar OTA

(DR) - Adadin Bayanai

(BR) - Rimar Kaɗan

T - Matsakaicin wartsakewa [dakika]



Maɓallin firikwensin PM2.5 / PM10:

Zazzabi na min don ƙididdigar barbashi - 10C (An cire haɗin ta atomatik)

Zazzabi max don ma'aunin ma'auni + 50 (An cire haɗin ta atomatik)

Danshi RH 0% .. 90% babu sandaro

Lokacin auna 10s

Yankin awo 0ug / m3 .... 1000ug / m3

Hanyar auna laser firikwensin tare da tilasta iska zagayawa

Lokacin rayuwa a cikin yanayin aiki mafi kyau duka 10000h

Daidaito (25C) ±15ug (0..100ug)

±15% (> 100ug)

Amfani da wutar 80mA @ 5V

ESD ±4 kV contact, ±8 kV air per IEC 61000-4

EMI rigakafi 1 V / m (80 MHz .. 1000 MHz) don IEC 61000-4

inrush ±0.5 kV for IEC61000-4-4

rigakafi (lamba) 3 V don IEC61000-4-6

Fitar da iska 40 dB 30..230 MHz

47 dB 230..1000 MHz na CISPR14

Bayyanar lamba 0.15..30 MHz bisa ga CISPR14


Mahalli haska:

Lokacin Ji: 10s

Max ikon amfani: 20mA@3.6V

Matsakaicin ikon amfani 1mA@3.6V


Zazzabi:

Yanayin awo -40 .. + 85C

accuracy ±0.5C @ 25C, ±1C ( 0..65C)


Zafi:

Yanayin awo 0..100% r.H.

Daidaito ±3% @ 20..80% r.H. Tare da hysteresis

Hysteresis ±1.5% r.H. (10% -> 90% -> 0%)


Matsa lamba:

Yanayin awo: 300Pa ..1100hPa

Daidaito: ±0.6hPa ( 0 .. 65C)

±0.12hPa ( 25..40C ) @ Pa>700

Temperature Coeficient: ±1.3Pa/C

GAS:

Zazzabi -40 .. + 85C

Zafi 10..95% r.H.

VOC an auna shi da asalin nitrogen


Lararar Molar

Ctionasa

Haƙurin samarwa

Daidaito

5 ppm

Ethane

20,00%

5,00%

10 ppm

Isoprene / 2-methyl-1,3 Butadiene

20,00%

5,00%

10 ppm

Ethanol

20,00%

5,00%

50 ppm

Acetone

20,00%

5,00%

15 ppm

Carbon Monoxide

10,00%

2,00%



Tests gwajin ɗaukar hoto mai amfani:


Yanayin Gwaji:

Kerlink Femtocell way Hanyar Cikin Gida

Eriya mai saurin wucewa ta waje wacce aka sanya a waje a tsayin ~ 9m daga matakin ƙasa.

Matsayi Wygoda gm. Karczew (~ 110m sama da matakin teku).

LoRaWAN na'ura mai tilasta DR0 tare da eriya mai amfani da broadband na waje wanda aka sanya 1.5m sama da ƙasa a saman rufin motar.

Yankunan karkara (makiyaya, filaye masu ƙananan bishiyoyi da ƙananan gine-gine)


Sakamakon mafi nisa shine Czersk ~ 10.5km (~ 200m sama da matakin teku) tare da RSSI daidai yake da -136dB (watau a matsakaicin ƙwarewar em modem da masana'anta suka bayar)



IoT